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TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 
 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan amesema ili 
kufikia lengo la kujenga uchumi jumuishi, unaokua kwa kasi, unaoimarisha ustawi wa watu 
kwa kuboresha huduma za jamii na kupunguza umaskini wa kipato kwa mtu mmojammoja, 
nchi inapaswa kuwa na mfumo mzuri wa ulipaji na ukusanyaji wa kodi.   
 
Rais Dkt. Samia amesema hayo wakati wa hafla ya uzinduzi wa Tume ya Rais ya Kutathmini 
na Kushauri kuhusu Masuala ya Kodi iliyofanyika Ikulu.  
 
Aidha, Rais Dkt. Samia amesema kwa kuzingatia mrejesho na maoni mbalimbali ya 
wananchi, wadau wa sekta binafsi na wawekezaji wengine, Tume hiyo imeundwa kwa lengo 
la kufanya tathmini ya mfumo mzima wa kodi, kuimarisha zaidi mfumo huo na kuboresha 
mazingira ya biashara na uwekezaji ili kurahisisha usimamizi wa ukusanyaji wa kodi nchini. 
 
Rais Dkt. Samia amebainisha kuwa licha ya uchumi wa nchi kukua kwa kasi, idadi ya watu 
kuongezeka na mahitaji ya huduma za jamii na miundombinu kukua, bado asilimia 60 ya 
uchumi wa nchi unatokana na sekta isiyo rasmi.  
 
Rais Dkt. Samia amesema Serikali  imedhamiria kujenga  mfumo wa kodi unaotenda haki, 
ambao utamuwezesha kila anayestahili kulipa kodi kulipa kodi stahiki na kutoza kodi zote 
kwa mujibu wa sheria.  
 
Pia amesisitiza umuhimu wa nchi kuwa na mfumo wa kodi unaochochea ukuaji wa uchumi 
wa viwanda na kuchangia ujenzi wa uchumi jumuishi, unaoiwezesha Serikali kuwa na 
vyanzo vya uhakika na vinavyotabirika ili kuleta ustawi kwa wananchi.  
 
Aidha, Rais Dkt Samia ameipongeza Mamlaka ya Mapato Tanzania (TRA) kwa kuiwezesha 
nchi kuongeza ukusanyaji wa mapato kwa mwezi Septemba 2024. Amesema hatua hiyo 
umechangiwa na jitihada za Serikali kuimarisha mifumo ya ukusanyaji mapato, kuijengea 
uwezo TRA, na kuimarisha mazingira ya kufanyia biashara nchini ikiwemo kufuta baadhi ya 
tozo na kuimarisha utendaji kwenye Idara, Wakala na Taasisi za Serikali. 
 
Jitihada hizo zimeendelea kuleta matokeo chanya ya kuongezeka kwa makusanyo ya kodi na 
kuongeza ulipaji kodi kwa hiari. 
 

 
Sharifa B. Nyanga 
Mkurugenzi wa Mawasiliano ya Rais, Ikulu 

http://www.ikulu.go.tz/


 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 


